Diễn Đàn Cựu Học Sinh 12a6 THPT Phan Văn Trị
Bạn Hãy Đăng Kí Để Cùng Tham Gia Forum 12a6!
Chúc Tất Cả Các Bạn Vui!
Mỗi thành viên đăng kí đều có ý nghĩa quan trọng, mong mọi người hãy đăng kí!

Administrator: Lê Nguyễn Minh Chí chân thành cảm ơn Very Happy

Join the forum, it's quick and easy

Bạn Hãy Đăng Kí Để Cùng Tham Gia Forum 12a6!
Chúc Tất Cả Các Bạn Vui!
Mỗi thành viên đăng kí đều có ý nghĩa quan trọng, mong mọi người hãy đăng kí!

Administrator: Lê Nguyễn Minh Chí chân thành cảm ơn Very Happy

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Những Câu Nói Hay Nhất Về Tình Yêu

Go down

Những Câu Nói Hay Nhất Về Tình Yêu Empty Những Câu Nói Hay Nhất Về Tình Yêu

Bài gửi by nhung Fri Oct 14, 2011 10:30 am

...Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà ko được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà ko đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.

Trao cho ai đó cả con tim mình ko bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong họ, nhưng nếu điều đó ko xãy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.

Một điều đáng buồn trong cuộc sống là khi bạn gặp một người có nghĩa đối với bạn, để rồi cuối cùng nhận ra rằng họ sinh ra ko phải cho bạn và chỉ có thể để họ đi...

Đừng quên hy vọng, sự hy vọng cho bạn sức mạnh để tồn tại ngay khi bạn đang bị bỏ rơi.

Hãy mỉm cười trong cuộc sống. Nụ cười của bạn mang lại hạnh phúc cho người xung quanh và do đó cũng mang lại hạnh phúc cho chính bạn.

Đừng bao giờ ko còn yêu nữa nếu nước mắt của người ấy vẫn có thể giữ chân bạn.

Tình yêu của các chàng trai ko nằm ở phía tim mà ở đôi mắt.

Hãy giữ những vật dù là nhỏ nhất của người bạn thân... biết đâu sau này nó sẽ là một kỷ niệm trong bạn.

Hãy nói những lời yêu thương nhất đến người mà bạn yêu thương...

Bạn chưa cần đến 3 giây để nói "I love you", chưa đến 3 phút để giải thích câu nói ấy, chưa đến 3 ngày để cảm nhận được ý nghĩa của nó nhưng để chứng minh câu nói đơn giản ấy thì cả cuộc đời vẫn là chưa đủ.

Chỉ thật sự mong muốn ai đó hạnh phúc, thậm chí hạnh phúc đó ko phải dành cho bạn, bạn mới hiểu rằng bạn đã yêu người đó thật sự mất rồi.

Co1 một sự thật là bạn sẽ ko biết bạn có gì cho đến khi đánh mất nó, nhưng cũng có một sự thật khác là bạn cũng sẽ ko biết mình đang tìm kiếm cái gì cho đến khi có nó.

Người ta có thể quyến rũ trái tim bằng sự gian dối, nhưng chỉ có thể chinh phục nó bằng sự chân thành.

Khi ta cảm nhận được vị ngọt của cà phê, vị nhạt của rượu thì chắc ta đã mất đi rất nhiều thứ...

Nếu anh là giọt nước mắt trong em, thì em sẽ khóc để anh lăn xuống chạm vào môi em. Nhưng nếu em là giọt nước mắt trong anh thì anh sẽ ko bao giờ khóc bởi vì anh ko muốn mất em.

Có một ngày em hỏi anh rằng: "Anh yêu em hay yêu cuộc sống của mình". Anh trả lời rằng: "Anh yêu cuộc sống". Thế là em bước đi nhưng ko bao giờ biết rằng em chính là cuộc sống của đời anh.
nhung
nhung
Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự

Nữ Libra

Monkey Khỉ
Reputation ( Đánh Giá Bài Viết ) : 10

Những Câu Nói Hay Nhất Về Tình Yêu Empty Re: Những Câu Nói Hay Nhất Về Tình Yêu

Bài gửi by nhung Mon Oct 17, 2011 3:48 pm

toi oi buon wa di Crying or Very sad
nhung
nhung