Diễn Đàn Cựu Học Sinh 12a6 THPT Phan Văn Trị
Bạn Hãy Đăng Kí Để Cùng Tham Gia Forum 12a6!
Chúc Tất Cả Các Bạn Vui!
Mỗi thành viên đăng kí đều có ý nghĩa quan trọng, mong mọi người hãy đăng kí!

Administrator: Lê Nguyễn Minh Chí chân thành cảm ơn Very Happy

Join the forum, it's quick and easy

Bạn Hãy Đăng Kí Để Cùng Tham Gia Forum 12a6!
Chúc Tất Cả Các Bạn Vui!
Mỗi thành viên đăng kí đều có ý nghĩa quan trọng, mong mọi người hãy đăng kí!

Administrator: Lê Nguyễn Minh Chí chân thành cảm ơn Very Happy

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

haiz.....chan wa

NghiChoiBanTiem
Tay So Ba Vuong
Oni-chan
npt_hce
8 posters

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

Go down

haiz.....chan wa Empty haiz.....chan wa

Bài gửi by npt_hce Fri Oct 07, 2011 9:21 pm

sao dien dan cang ngay cang vang tanh the!!!kiem mot cai topic nao do khoay dong len di!!!len dien dan toan la viet bai ui cai nhau...rui...haiz,,,,mat hung thu....de nghi hay lam gi do de tham gia dien nay ko nhung la noi relax ma con la noi trao doi kinh nghiem hoc tap...hay j do..tot hon....ko thi no se bi dao thai trong tuong lai day!!!
npt_hce
npt_hce
Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự

Nam Tổng số bài gửi : 11
Reputation ( Đánh Giá Bài Viết ) : 10

haiz.....chan wa Empty Re: haiz.....chan wa

Bài gửi by Oni-chan Fri Oct 07, 2011 10:18 pm

1-Nói về trao đổi kinh nghiệm học tập thì mỗi người mỗi ngành nghề khác nhau. Trao đổi cũng khó mà đc. Và cũng còn tuỳ vào ý mỗi người có thời gian để chia sẻ hay không nữa Very Happy

2-Diễn đàn vắng tanh chứng tỏ những thành viên của diễn đàn đó đang bận học tập và làm việc thôi chứ không phải diễn đàn chán. Diễn đàn là nơi lưu giữ và chia sẻ những kỉ niệm, kỉ niệm còn diễn đàn còn, tui còn thì diễn đàn cũng còn. Và đối với 1 diễn đàn thì không có khái niệm đào thải Very Happy

Việc cãi nhau gì đó cũng chẳng có gì quan trọng nữa, bạn bè cãi nhau thì bình thường thôi có gì đâu, cuối cùng rồi có bỏ nhau đc đâu, phải ko nào?

Muốn 1 diễn đàn phát triển chẳng có gì khó, tuy nhiên diễn đàn lớp ta chỉ là 1 kho lưu trữ riêng tư, không có đông đảo mems và mục đích làm ra nó cũng không phải là để nổi tiếng, đơn giản chỉ là nơi mà một khi chúng ta mệt mỏi trong cuộc sống, chợt nhớ đến bạn bè, những khuôn mặt thân thương thời cấp 3 thì có thể vào và ngắm lại, nhớ lại thôi Very Happy. Nếu muốn nổi tiếng thì Chí đã có cái diễn đàn khác đây: http://thongay.info/news/

Thân

Admin
Oni-chan
Oni-chan
Administrator
Administrator

Nam Sagittarius

Monkey Khỉ
Reputation ( Đánh Giá Bài Viết ) : 100

https://12a6hspvtz.forumvi.com

Bài gửi by Tay So Ba Vuong Fri Oct 07, 2011 10:25 pm

thằng npt_hce la ai za?
zo dien dan la fai xung danh bao tuoi
hem thui lay 2 cai bánh thọ đè chết ngắt ah
Tay So Ba Vuong
Tay So Ba Vuong
Administrator
Administrator

Nam Tổng số bài gửi : 10

Bài gửi by NghiChoiBanTiem Fri Oct 07, 2011 10:30 pm

affraid ai mà nói chuyện giống Giáo Sư wa vay?
chắc trình độ cao lắm đây.không cãi nhau sao gọi la vui.
san đàn san xá hả
NghiChoiBanTiem
NghiChoiBanTiem
Chết Đói Chắc Rồi
Chết Đói Chắc Rồi

Nam Tổng số bài gửi : 9
Reputation ( Đánh Giá Bài Viết ) : 11

Bài gửi by ALOALU_AYDAUROI Sat Oct 08, 2011 7:17 am

admin noi nghe co li do
moi khi nho lop toi hay vao dd
huhu
chi oi vẽ sơ do lop roi ghi tung cho ngoi hinh moi nguoi di
nho lop wa
ALOALU_AYDAUROI
ALOALU_AYDAUROI
Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự

Nữ Tổng số bài gửi : 144

Bài gửi by Oni-chan Sat Oct 08, 2011 7:14 pm

ừ, để tối nay tui làm, mà chắc lâu mới xong nha, mí lại thiếu hình 1 số ng Very Happy
Oni-chan
Oni-chan
Administrator
Administrator

Nam Sagittarius

Monkey Khỉ

Bài gửi by ALOALU_AYDAUROI Sun Oct 09, 2011 9:13 am

um tranh thu lam di nha
ALOALU_AYDAUROI
ALOALU_AYDAUROI
Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự

Bài gửi by vit mu Sun Oct 09, 2011 3:31 pm

ah chi ui lam sao gui hinh len duoc day.t co may tam nhug hk pt bsao gui ah

vit mu
Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự

Nữ Libra

Monkey Khỉ

Bài gửi by npt_hce Wed Oct 19, 2011 2:37 pm

um....
đồng y dd la kho luu tru rieng tu cho axit...nen thanh vien it...va chinh vi vay no cung ko can nổi tiếng...nen toi ton trong!@@@
nhưng:
1.truoc het,toi nghi cho du moi nguoi mot chuyen ngah hoc,xong cho dù hoc cao den dau nua chung ta cung ko the tách rời xã hội duoc.Vì the trao doi nhung kien thuc xã hoi la viec can thiet.Còn cam thay kho khan...thi do chủ quan của con nguoi thui.
2.toi lai khong dong y:ki niem con dien dan con....truoc day neu ko co dd ki niem con nguoi se bien mat hả...cang khong dong y khi ma...ki niem con,dien dan con,..tôi(chí) còn diễn đàn còn...nói thế chang khac nào chí còn ki niem moi còn hả....nói vậy chứ tôi biết ý cua chi mún nói gì qua cau tren...hjc..dung tuong chi mot minh minh moi lam duoc dien dan nha..."nui cao con co nui cao hon"...cũng đừng "ngủ quên trong chiến thắng" đó!!!
npt_hce
npt_hce
Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự

Bài gửi by Oni-chan Wed Oct 19, 2011 11:29 pm

BÀI NÀY TẶNG RIÊNG NPT_HCE, CÁC BẠN KHÁC KO CẦN ĐỌC LÀM GÌ lol!

1.truoc het,toi nghi cho du moi nguoi mot chuyen ngah hoc,xong cho dù hoc cao den dau nua chung ta cung ko the tách rời xã hội duoc.Vì the trao doi nhung kien thuc xã hoi la viec can thiet.Còn cam thay kho khan...thi do chủ quan của con nguoi thui.
GIÁO SƯ À, GIÁO SƯ ĐÃ BIẾT ĐC LÀ DO CHỦ QUAN CỦA CON NGƯỜI, THÌ HIỂU LÀ Ý AI MUỐN CHIA SẺ THÌ SẼ CHIA SẺ, AI KO MUỐN HOẶC KO CÓ THỜI GIAN VÀ ĐIỀU KIỆN CHIA SẺ THÌ NG TA KO THỂ CHIA SẺ. ĐÃ LÀ CÁI YẾU TỐ "CHỦ QUAN", TỨC SUY RỘNG RA LÀ CÁI SUY NGHĨ CÁ NHÂN, ĐIỀU KIỆN CÁ NHÂN THÌ GIÁO SƯ CÓ ÉP ĐC NG TA KHÔNG. MÀ SAO CỨ CA CẨM MÃI CÁI VẤN ĐỀ ĐƠN GIẢN NÀY VẬY???

2.toi lai khong dong y:ki niem con dien dan con....truoc day neu ko co dd ki niem con nguoi se bien mat hả...cang khong dong y khi ma...ki niem con,dien dan con,..tôi(chí) còn diễn đàn còn...nói thế chang khac nào chí còn ki niem moi còn hả....nói vậy chứ tôi biết ý cua chi mún nói gì qua cau tren...hjc..dung tuong chi mot minh minh moi lam duoc dien dan nha..."nui cao con co nui cao hon"...cũng đừng "ngủ quên trong chiến thắng" đó!!!

Tôi nói kỉ niệm còn thì diễn đàn còn chứ có nói ko có diễn đàn thì ko có kỉ niệm đâu? Cái diễn đàn này RA ĐỜI VÀ TỒN TẠI NHỜ KỈ NIỆM, nó lưu giữ chứ ko tạo ra hay bắt kỉ niệm phải lệ thuộc nó. Bài viết của tôi ghi rõ ý là "KỈ NIỆM CÒN DIỄN ĐÀN CÒN", ANH GIAÓ SƯ biết đọc tiếng Việt từ trái qua phải, từ trên xuống dưới ko? Hay thích đọc ngược? Học kinh tế chắc giỏi toán dữ lắm, sao cái mệnh đề đơn giản là input: "kỉ niệm còn" thì dẫn đến output:"diễn đàn còn" cũng ko phân tích đc? Thích đảo ngc mệnh đề à Smile. VỚ VẨN!!

Tôi nói tôi còn thì cái forum này còn, éo đúng à? Tôi đang nói cái forum này chứ ko phải cái forum của anh chị cao thủ IT nào nhé! Cái forum này dù cùi bắp, xấu xí hay là forum free thế nào thì tui cũng là webmaster, và nếu tui chết bất tử thì nó cũng lụi! Đúng ko? Lúc đó GIAÓ SƯ đây sinh hoạt ở cái forum nào thì tui éo cần biết vì nó chẳng liên quan gì tới tui hay forum https://12a6hspvtz.forumvi.com này cả!

Tiếp, tôi nói ko có tôi (Chí) thì ko có kỉ niệm bao giờ? tôi nói "Tôi còn thì diễn đàn còn", dù ko ma nào vào thì nó vẫn còn, cái đó đúng chứ nhỉ, đâu GIAÓ SƯ thử đừng vào diễn đàn này thử vài tháng coi, xem nó có error ko? Tôi nói vậy hiểu không? Cái câu "cang khong dong y khi ma...ki niem con,dien dan con,..tôi(chí) còn diễn đàn còn...nói thế chang khac nào chí còn ki niem moi còn hả...." là do GIÁO SƯ tự suy ra nhé, tôi nói thế bao giờ?. Giỏi toán nhỉ, suy luận hay thật, bắt cầu rồi chứng minh ngược đi đâu vậy?

Còn cái đoạn: "nói vậy chứ tôi biết ý cua chi mún nói gì qua cau tren...hjc..dung tuong chi mot minh minh moi lam duoc dien dan nha..."nui cao con co nui cao hon"...cũng đừng "ngủ quên trong chiến thắng" đó!!!" thì tui xin reply như sau: Ý GIÁO SƯ nói tôi có ý gì? Bảo là tôi nổ chăng, bảo là tôi tự tin vào trình CNTT của chính mình chăng? THÌ XIN LỖI NHÉ, đúng là tính tôi nổ thật ( từ xưa tới giờ Smile ) và cũng đúng là tôi tự tin vào khả năng của mình thật, vì sự thật là khi tôi ngồi lập trình html thì GIÁO SƯ đây chưa chắc đã gõ phím được 10 ngón mà ko cần nhìn, thậm chí khi tôi ngồi design web thì GIÁO SƯ cũng chỉ mới lò mò tập check mail thôi Smile.

=>ĐẤY!, TÓM LẠI Ở TRÊN, LÀ TÔI LÀM ĐC CÁI GÌ THÌ TÔI CÓ QUYỀN TỰ HÀO, TÔI TỰ HÀO VÌ TÔI VƯỢT QUA GIỚI HẠN CỦA CHÍNH TÔI, TÔI CHƯA SO SÁNH TÔI VỚI AI HẾT VÌ TÔI BIẾT TÔI KÉM! GIÁO SƯ ĐÂY KHI LÀM ĐC CÁI GÌ MÀ MÌNH ĐAM MỆ THÌ CÓ TỰ HÀO KO? VÍ DỤ THẾ NÀY NHÉ: CŨNG NHƯ KHI ANH GIÁO SƯ HỌC GIỎI TOÁN LÍ HOÁ GÌ ĐÓ, BIẾT LÀM BÀI TẬP, THI ĐẬU, CÒN TÔI THÌ THI RỚT, HỌC LẠI, NHỤC CHẾT CON MẸ TÔI ĐÂY. LÚC ĐÓ ANH GIÁO SƯ CÓ QUYỀN TỰ HÀO, THẰNG NÀO NGĂN CẢN ANH KO?

Tiếp, Ý anh GIÁO SƯ nói là tôi tự phụ "tưởng một mình mình làm đc diễn đàn" à? xin lỗi, TÔI CHƯA NÓI THẾ BAO GIỜ! tôi nói thế khi nào anh cho cái bằng chứng xem? Trên Internet hàng tỉ cái diễn đàn, free có mà pay có, THẰNG NÀO CON NÀO CŨNG CÓ THỂ TỰ TÌM HIỂU VÀ TỰ LÀM ĐC CHO MÌNH CÁI DIỄN ĐÀN! Nhưng quan trọng là CÓ CHỊU NGỒI TỰ TÌM HIỂU ĐỂ TỰ LÀM CHO MÌNH KO hay chỉ biết ĐI RÊU RAO CHÊ NG NÀY KHUYÊN RĂN NG NỌ?

"Núi cao còn có núi cao hơn" cái này thằng nào chả nghe từ nhỏ? cần phải dạy lại tôi Smile), anh chắc anh giỏi văn hơn tôi ko mà đưa văn chương vào đây nói chuyện. CÁI GÌ TÔI BIẾT THÌ TÔI RÊU RAO, CÁI GÌ TÔI KHÔNG BIẾT THÌ TÔI IM NGHE NG KHÁC DẠY. Ví dụ: Tôi NGU CÁC MÔN TỰ NHIÊN CHẾT MẸ NÊN TÔI KO DÁM BÀN VỀ KHOA HỌC TỰ NHIÊN HAY KINH TẾ VỚI NHỮNG NGƯỜI NHƯ ANH GIÁO SƯ ĐÂY, CÒN VỀ CNTT THÌ LÀ LĨNH VỰC TÔI ĐAM MÊ VÀ TÔI HỌC ĐC CHÚT VỐN NÊN TÔI RÊU RAO, TRONG CÁI LĨNH VỰC TÔI RÀNH HƠN ANH THÌ ANH ĐỪNG CÓ ĐEM CÁI NÚI NÀO CAO HƠN ĐẬP VÀO MẶT TÔI Smile, VÌ TÔI CƯỜI ANH LÀ DỐT MÀ LA LÀNG ĐÓ! DEMO CHO ANH 1 TRANG TÔI LÀM NÀY: http://hocsinhphanvantri.net/forumz/ ANH TỰ LÀM ĐC 1 CÁI GIỐNG ( = CÁI NÀY THÔI KO CẦN HƠN ĐÂU) VẦY ĐI RỒI ĐI RÊU RAO DẠY BẢO TÔI.

TÔI CHƯA TỪNG COMMENT SHOCK VÀO MẶT ANH TRONG LĨNH VỰC SỞ TRƯỜNG CỦA ANH, THÌ ANH ĐỪNG CÓ LÊN MẶT VỚI TÔI TRONG CÁI LĨNH VỰC CỦA TÔI! CÁI ĐÓ GỌI LÀ NƯỚC SÔNG KHÔNG PHẠM NƯỚC GIẾNG ĐÓ!!!!

OK?

Tiếp: anh khuyên tôi:"đừng ngủ quên trong chiến thắng". đầu tiên xin cảm ơn nha, nhưng mà ỦA, TÔI ĐC CHIẾN THẮNG GÌ VẬY? tôi chỉ thấy mình CÀNG HỌC CÀNG BIẾT MÌNH NGU - VÀ CÀNG HỌC CÀNG BIẾT KO BAO GIỜ ĐỦ. TRONG MỘT NĂM LÀM CHÓ ĐI HỌC LẠI Ở ĐẤT KHÁCH QUÊ NGƯỜI, TÔI CHƯA TỪNG RÊU RAO LÀ TÔI CHIẾN THẮNG CÁI GÌ CẢ! THẰNG NÀO CHƠI THÂN VỚI TÔI, HAY BẠN NÀO TRONG LỚP HIỂU TÔI 1 CHÚT, THẬM CHÍ KẺ THÙ TRUYỀN KIẾP CỦA TÔI (NÓI THẲNG LÀ BÀ YẾN NHƯ YÊU MẾN ĐẦY ÂN OÁN CỦA TÔI ) THÌ ĐỀU HIỂU LÀ CÁI MẶT CỦA TÔI TỪNG NHỤC NHƯ THẾ NÀO!!! vì thế TÔI CẢM THẤY MÌNH CHẲNG CÓ CÁI CHIẾN THẮNG GÌ ĐỂ MÀ NGỦ QUÊN HẾT Smile.

Giáo sư thích shock tôi thì giáo sư tự đặt ra tự shock thế thôi Smile

ĐẤY! Giáo sư npt_hce ĐỌC cho KĨ từng ĐOẠN TRÍCH DẪN, từng ĐOẠN TÔ MÀU, từng ĐOẠN VIẾT HOA mà tôi viết rồi NGẪM KĨ xong rồi hãy reply. Và ĐỪNG CÓ NÓI NGƯỢC, cũng ĐỪNG CÓ NÓI THÊM, cuối cùng ĐỪNG TỎ VẺ TA ĐÂY HỌC GIỎI MÀ THÍCH DẠY AI THÌ DẠY.
Oni-chan
Oni-chan
Administrator
Administrator

Nam Sagittarius

Monkey Khỉ

Bài gửi by Oni-chan Wed Oct 19, 2011 11:39 pm

TIẾP TỤC: TÔI NHẮC ANH NPT_HCE CHO ANH HIỂU VỀ CÁI KHÁI NIỆM DIỄN ĐÀN VÀ CÁCH THỨC HOẠT ĐỘNG CỦA NÓ ĐỂ ANH KHỎI CA CẨM VỀ VỤ DIỄN ĐÀN VẮNG NHÉ. GỒM CÓ MẤY LÍ DO SAU:

1-diễn đàn lớp thì đc bao nhiu mems mà đòi sôi động cho lắm?
2-diễn đàn là nơi mà cách thức post bài công phu và mất thời gian. éo phải cái phòng chat đâu mà muốn post cho lẹ, cho nhiều vào. Phân biệt đc cái nào là forum, cái nào là chatroom ko vậy GIÁO SƯ?
3-giáo sư muốn diễn đàn này sôi động lên thì thử làm cái gì đó coi, sao nói ko vậy hô hô Smile

Cuối cùng, nếu trừ các chuyện tình cảm ra, thì SAO AI VÀO FORUM ĐÃ KO NÓI THÌ THÔI, MÀ NÓI THÌ NÓI VUI, CÒN GIÁO SƯ CỨ THÍCH HỎI XOÁY ĐÁP XOAY, MÓC CÁI NÀY MÓC CÁI KIA CHO NÓ PHỨC TẠP VẦY? RẢNH LẮM À? Tui thấy ai đi học cũng bận bịu, còn GIÁO SƯ thì rảnh quá đi nên dư thời gian moi móc ng ta? Lớp học trong CĐ Kinh Tế ko cho bài tập về nhà hay là học bài dễ quá ko đủ GIÁO SƯ giết thời gian nên rảnh rỗi lên đây bới móc?

NÓI THẾ ĐẤY! NGƯỜI CÓ TRÌNH ĐỘ CHẮC KO GIẬN BẠN BÈ NÓI THẲNG ĐÂU NHỈ Smile
Oni-chan
Oni-chan
Administrator
Administrator

Nam Sagittarius

Monkey Khỉ

Bài gửi by npt_hce Fri Oct 21, 2011 8:51 am

Chào anh bạn!!!

· Đầu tiên tôi xin đính chính lại việc anh đặt tôi cái biệt danh là giáo sư.Tôi mà là giáo sư thì không có lượt anh nói chuyện vs tôi kiểu đó đâu nhá(nói chuyện vs anh phải nói vậy đó)!!!

· Anh có từng nghĩ nếu anh là một người khác,nhưng cũng là vị trí của anh bi giờ,thì tôi sẽ nói chuyện vs anh một cách khác hơn không?

· Tôi biết anh không phải từ khi tôi bước chân vào giảng đường phổ thông,mà là khi tôi mới lên học lớp 6 kìa.Lần đó là sinh nhật thằng Quang,anh còn nhớ chứ.Ấn tượng ban đầu của anh về tôi không tồi chút nào.Nếu không gặp anh lần đó,thì tôi cũng cảm thấy thích anh rùi.Anh Chí biết vì sao k?Vì tôi vốn ngưỡng mộ ba của anh,thầy Trúc Lâm,thầy là hiệu trưởng của tôi năm lớp năm.Mặc dù là hiệu trưởng,xong lớp tôi có nhiều cơ hội tiếp xúc vs thầy,và những lần tiếp xúc ấy,tôi đã biết đến tên anh,lúc đó ba anh kể vs lớp tôi như thể ông ta đang có một “cục vàng”…đó là anh đấy anh Chí à.Và đến khi tôi gặp anh,thì tôi đã thấy những biểu hiện tốt của anh.Lúc đó tôi có ấn tượng tốt về anh.
Lúc đó tôi cũng rất muốn kết bạn vs anh,xong thời đó mà,anh ở Thị trấn,tôi ở Bình Hòa mà làm sao kết bạn được chứ!Mãi đến khi tôi bước chân vào Phan văn Trị,tôi lại gặp anh.Tôi nghĩ anh sẽ không nhớ tôi đâu,mà thật ra là vậy mà.Bước chân vào lớp a6,anh biết tôi nghĩ gì không?Tôi nghĩ...chà đối thủ cạnh tranh của mình là cái thằng chí đó rùi…k ai khác nửa hết ,trông nó tự tin chưa kìa!.
Nhưng những ngày về sau,tôi đã nghe những dư luận về anh,cộng vs những gì mà tôi thấy anh biểu hiện,tôi đã bắt đầu suy nghĩ lại về anh,và càng về sau những biểu hiện của anh càng rõ và đã đủ để tôi kết luận về mặt “chất” của anh.Thật sự anh đã không còn giống như lúc mà ba anh vẫn thường hay kể.Nhưng chuyện đó là chuyện của anh,tôi chỉ tiếc cho tôi vì vội kết luận ai đó chỉ vì bề ngoài.Ba năm học,anh không là đối thủ của tôi,mà đối thủ của tôi là người anh thương nhất cũng là người anh hận nhất kìa.Nhưng tôi chưa bao giờ coi thường anh,thậm chí tôi không như những người khác nói chuyện vs anh theo kiểu “tát nước sôi” vào mặt hay kiểu nói chuyện dung toàn lưỡi câu!Anh suy nghĩ lại xem,có phải như vậy ko?
Nhưng kể từ khi anh bắt đầu đi lại vs yến như,cô bạn lớp phó đáng yêu của tôi.Tôi lại có những suy nghĩ cá nhân về anh.Tôi thừa nhận điều này,vì sao anh biết ko?...yến như là là người bạn thân nhất của tôi trong lớp,thế mà anh lại dám đeo đuổi.Dĩ nhiên là tôi không có quyền ngăn cấm anh,vì đây là quyền cá nhân mà.Mà anh nghĩ chuyện này hợp lý chứ!...nếu anh cũng có một người bạn vs tư cách là bạn than ..thì anh có cảm thấy khó chịu không khi người đó lại chơi thân hơn(dành tình cảm nhiều hơn) vs người khác..huống hồ anh mún làm bạn trai của cô ấy.Nếu anh là tôi anh cũng k tránh khỏi suy nghĩ “cá nhân” như vậy đâu.Xong thời gian ấy tôi cũng đối xử vs anh bình thường.Thậm chí khi anh qua ngồi kế tôi thì sao,tôi nhiều lần động viên anh,khuyến khích anh học tập nữa là…
Rùi tới cái ngày anh chia tay vs yến như,tôi có chia bùn cùng cô ấy và tôi cũng cảm thấy nhẹ nhõm cùng cô ấy,vì tôi biết nếu tiếp tục quen anh,như cũng k hạnh phúc gì???(tôi không so sánh anh vs tôi nhá).Và rùi tôi thật sự thất vọng và bắt đầu ghét anh khi biết được anh đã lên một kế hoạch tình cảm thật “đê tiện” đối vs cô bạn thân, yêu quý của tôi.Cô bạn tôi quá ngây thơ trong tình củm đúng ko,tôi đứng ngoài nhưng k giúp được gì,tôi hận mình lắm.Thêm một chuyện nửa,anh đã xẻo cho tôi một vết thương khá nặng,mà đến bây giờ nghĩ lại tôi cũng còn đau,xong cũng cám ơn anh vì nhờ anh tôi cũng có thêm nữa một bài học nhớ đời.
Những biểu hiện của anh,những chuyện anh làm,anh nói đúng,người thiệt hại nhìu nhất vẫn là anh,đúng không Chí.Anh đã “mất điểm” trong lòng tôi quá nhìu chứ đừng nói là Yến Như-người trực tiếp nhận phải nổi đau này.Thế thì anh cũng không có tư cách gì gọi như là kẻ thù của mình,cô ấy không xem anh là kẻ thù thì đã là may mắn cho anh rùi.Chính anh đã khiến tôi có một thái độ coi thường,thiếu tôn trọng anh chứ không ai hết.Anh hiểu chứ!!!Lẽ ra tôi định nói vs anh mấy chuyện này lâu rùi,xong tôi k mún nói vì tôi nghĩ ai cũng còn chút “cái tôi” của mình mà…nhưng nay tôi đã nói ra rùi đó!!!tôi cũng viết chỉ cho một mình anh đọc thui,và cũng như anh tôi cũng sẽ post lên 4rum cho mình anh đọc thui…tôi viết ra đây là những lời thật lòng của mình,cũng k phải nhằm mục đích “bơi móc” như anh đã nói đâu!
Gần đây tôi thật sự giận anh vì thái độ nóng vội,chủ quan,duy ý chí…những lời nói đùa của tôi mà anh cũng phanh phui cho được,còn bảo tôi có thái độ k tôn trọng tình yêu,so sánh tình yêu vs đồng tiền,rùi còn hạ thấp giá trị của mấy bạn nữ,nói năng lung tung…anh nói người ta như thế mà anh không xem lại mình,anh có thái độ tôn trọng tình yêu chưa,anh đã có cái nhìn khách quan chưa…

· Thật ra ban đầu tôi chỉ có ý tốt mún góp ý vs anh làm tăng tính phong phú cho dd de cac bạn còn lại tham gia lun,không ngờ thái độ anh thấy ghét quá,mà tánh tôi thấy ai thấy ghét là ko vừa gì..nhưng tôi cảm thấy mình hơi ‘lố bịch” khi đi cải lý vs anh trên mạng.Anh lúc nào cũng tỏ ra vẻ sành đời thì tôi phải lấy những cái của đời để dạy lại anh,nói cho đúng hơn là sock lại anh,trước kia mà tôi sock anh nhiu hơn thì có lẽ cục diện cũng có nhiều thay đổi rùi.Tôi biết là một người bình thường thì ai mà chẳng có điểm yếu điểm mạnh,tôi cũng đâu có đem kiến thức kinh tế hay cntt gì ra để chọi vs anh mà anh bảo nước sông kop ham nước giếng,,,tôi chi đem cho anh tấm gương ra cho anh soi thui…nếu anh cho rằng những những gì tôi nói gần đây là giáo điều,là dạy đời,là giáo sư gì gì đó….và những điều đó làm anh bực mình và khó chịu…thì anh cũng đã bắt đầu cảm nhận được sự khó chịu,bực bội của người khác đối vs anh rùi đó,anh chí à…anh cũng thế thui hà.Tôi nói thật,tôi chưa bao giờ nghĩ mình học giỏi từ khi tôi bước chân vào học cao dang.Vì vs tôi đã gọi là giỏi thì phải học đại học.Mặc dù trên thực tế những người có nhận thức cao,không ai đi so sánh sv hoc cao dang vs dai hoc,vì chúng vốn không đồng chất nên không thể so sánh được.
Anh bảo anh ko có chiến thắng nên lấy gì để mà ngủ quên,thì đúng là vậy mà.Người ta chiến thắng rùi mới ngủ quên(giống như Việt Nam mình á…)..còn anh chưa chiến thắng đã ngủ quên ùi.Lúc trước,anh đặt ra ván bài tình yêu,anh cứ nghĩ mình sẽ chiến thắng,xong “có ai ngờ ván bài kia đã đảo ngược tình thế”…thế thì anh còn k biết rút ra bài học cho mình nửa là.Tôi không phủ nhận trình độ cntt của anh,(vì anh vốn sinh ra trong “trứng” sẳn rùi mà)xong cứ như quan điểm của anh”tôi học được chút vốn nên tôi rêu rao”…thế thì k sớm thì muộn anh cũng như tôi nói “ngủ quên trong chiến thắng thui”…anh đừng vội nói người ta sẽ cười tôi,dốt mà bài đặt la làng…tôi thật sự không “quởn” để vào đây như anh nghĩ đâu,tui vào đây là tốn tiền mà,tôi có “quởn” cũng đâu có “quởn” mà để mình lỗ…tôi vào đây là vì lớp mình thui,lớp tui cũng có dd vậy,cũng trao đổi kt duoc vây,con nhiu dd khac nua mà…tôi đâu phải chỉ sinh hoạt trên 4rum nay k đâu anh cần gì phải tôn giá trị của cái dd minh lên…mà anh doc ki lai bai viet cua minh di,lòng vòng rùi cũng lai noi bật lên cái mà anh mún nói đó là “nhờ anh mới có dd cho tui lop minh sinh hoat” thế thui…dung hôn??

· Công bằng mà nói giữa tôi và anh,chưa thể so sánh được,vì bây giờ mà có đánh giá,cũng chỉ là đánh giá về mặt biểu hiện và mặt lượng thui,còn về mặt chất ai hơn ai?ai thua ai? Thì chưa nói được!Ai mà khách quan thì có thể đánh giá được biểu hiện của anh và biểu hiên của tôi thui.Chúng ta đừng tranh hơn thua nữa,tranh cãi cho mấy cũng chỉ là lý thuyết thui,vả lại tui học văn cũng ko giỏi,nên phương pháp luận tôi cần phải học nhiều lắm.Đúng như anh nói càng học thì càng ngu thui,càng thấy mình k bang ai thui,xong khi chung ta nhin thay duoc dieu do cung là luc ta tich luy cho minh một chất mới rùi đó!!!
npt_hce
npt_hce
Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự

Bài gửi by Oni-chan Fri Oct 21, 2011 4:18 pm

Chờ đợi xem hay ho cỡ nào, hoá ra trình cũng chỉ có thế Smile. Giang hồ có câu:"Thích thì chiều" mà Anh đây có vẻ nghiêm trọng nhỉ Smile, cho nên "Anh liều...em té" vậy. Xong bài này chắc tôi xin chạy. Đầu tiên, Tranh luận gay gắt mà tôi lại thích tranh luận đúng bài bản nên có mạo phạm thì bỏ qua nhé Smile

Tặng trước bài thơ cho đúng kiểu:

Lại thêm một kẻ chẳng biết nhìn
Đời thêm mấy đứa chắc đáng khinh
Trò đời mà tưởng chơi cờ tướng
Mấy nước đánh hoài mấy chữ xin
Viết nhảm mấy câu nghe...sởn óc
Ghép bậy vài từ thấy...thất kinh
Ôi thôi ghé mắt mà xem thử
Giật nẩy mình xem ngốc tỏ trình!

· Đầu tiên tôi xin đính chính lại việc anh đặt tôi cái biệt danh là giáo sư.Tôi mà là giáo sư thì không có lượt anh nói chuyện vs tôi kiểu đó đâu nhá(nói chuyện vs anh phải nói vậy đó)!!!

·Anh có từng nghĩ nếu anh là một người khác,nhưng cũng là vị trí của anh bi giờ,thì tôi sẽ nói chuyện vs anh một cách khác hơn không?

Sau đó tui cũng xin đính chính lại, cái nickname Giáo Sư của anh là do thằng Hùng nó đặt ( kéo lên mà xem nó nói ) vì nó ngưỡng mộ cái level chém gió thành bão của anh, chứ éo phải tui Smile gặp nó mà comment. Giáo Sư là Giáo Sư "chém gió" đấy, hiểu ko? Chứ anh tưởng tụi này nói anh là Giáo Sư gì mà ko tới lượt tôi nc với anh kiểu ấy Smile? HÀI VÃI LINH HỒN Smile

· Tôi biết anh không phải từ khi tôi bước chân vào giảng đường phổ thông,mà là khi tôi mới lên học lớp 6 kìa.Lần đó là sinh nhật thằng Quang,anh còn nhớ chứ.Ấn tượng ban đầu của anh về tôi không tồi chút nào.Nếu không gặp anh lần đó,thì tôi cũng cảm thấy thích anh rùi.Anh Chí biết vì sao k?Vì tôi vốn ngưỡng mộ ba của anh,thầy Trúc Lâm,thầy là hiệu trưởng của tôi năm lớp năm.Mặc dù là hiệu trưởng,xong lớp tôi có nhiều cơ hội tiếp xúc vs thầy,và những lần tiếp xúc ấy,tôi đã biết đến tên anh,lúc đó ba anh kể vs lớp tôi như thể ông ta đang có một “cục vàng”…đó là anh đấy anh Chí à.Và đến khi tôi gặp anh,thì tôi đã thấy những biểu hiện tốt của anh.Lúc đó tôi có ấn tượng tốt về anh.
Lúc đó tôi cũng rất muốn kết bạn vs anh,xong thời đó mà,anh ở Thị trấn,tôi ở Bình Hòa mà làm sao kết bạn được chứ!Mãi đến khi tôi bước chân vào Phan văn Trị,tôi lại gặp anh.Tôi nghĩ anh sẽ không nhớ tôi đâu,mà thật ra là vậy mà.Bước chân vào lớp a6,anh biết tôi nghĩ gì không?Tôi nghĩ...chà đối thủ cạnh tranh của mình là cái thằng chí đó rùi…k ai khác nửa hết ,trông nó tự tin chưa kìa!.
Nhưng những ngày về sau,tôi đã nghe những dư luận về anh,cộng vs những gì mà tôi thấy anh biểu hiện,tôi đã bắt đầu suy nghĩ lại về anh,và càng về sau những biểu hiện của anh càng rõ và đã đủ để tôi kết luận về mặt “chất” của anh.Thật sự anh đã không còn giống như lúc mà ba anh vẫn thường hay kể.Nhưng chuyện đó là chuyện của anh,tôi chỉ tiếc cho tôi vì vội kết luận ai đó chỉ vì bề ngoài.Ba năm học,anh không là đối thủ của tôi,mà đối thủ của tôi là người anh thương nhất cũng là người anh hận nhất kìa.Nhưng tôi chưa bao giờ coi thường anh,thậm chí tôi không như những người khác nói chuyện vs anh theo kiểu “tát nước sôi” vào mặt hay kiểu nói chuyện dung toàn lưỡi câu!Anh suy nghĩ lại xem,có phải như vậy ko?

Hjjj, bố Lâm nói ko sai đâu, anh suy nghĩ đơn giản quá đó, anh chưa bao giờ thấy đc bộ mặt thật, tức cái "chất" của tôi mà anh đang nói tới đâu, từ trước tới giờ chỉ có vài cậu trai thân trong lớp là biết hiểu đc tôi, đáng tiếc ko có anh trong đó. Về việc tôi cặp bè cặp bạn ham chơi hơn ham học là vì tôi muốn chơi cho đã. Tôi không như anh hay mọi ng khác Smile Thời cấp 3 Phan Văn Trị, tôi vốn chỉ vui chơi là chính, lúc đó tui ko mún học, cái gì tôi thích thì tôi làm, môn nào thích thì học, ko thích thì bỏ. Đối với tui trễ 1 năm hay 2 năm ko thành vấn đề, vì con đường của tôi vốn đã đc mấy bậc gia gia trong nhà định rồi...Smile, trc sau gì tôi cũng phải học thôi, nên tôi mún chơi cho đã vậy ấy. Sai lầm của tui là ở chỗ ỷ lại và hơi quá đáng làm cha mẹ buồn thôi...cũng ko mong gì anh hiểu đc. Về chuyện anh từng rất tốt với tôi thì xin cám ơn và ghi nhận về sự thật đó. Cũng xin nói là tôi cũng chưa bao giờ coi thường anh, thậm chí trong lớp anh là 1 trong số ít người tôi tôn trọng nhất. Tôi chịu reply bài anh dài như thế, xin thưa là vì tôi tôn trọng và muốn giải quyết tất cả những khúc mắc. Chứ nếu không phải là anh viết những bài đó, mà là 1 thằng bá dơ nào đó mà tôi ko ưa thì tôi đơn giản chỉ là xoá bài và khoá nick thằng đó thôi. Nói rõ cho anh biết vậy nếu ko anh hiểu lầm là tôi đang có ý đấu đá hơn thua với anh. Nhưng cách tranh luận của tôi thì phải chặt chẽ, quyết liệt và tàn nhẫn thôi. Thông cảm đi nhé Smile

Nhưng kể từ khi anh bắt đầu đi lại vs yến như,cô bạn lớp phó đáng yêu của tôi.Tôi lại có những suy nghĩ cá nhân về anh.Tôi thừa nhận điều này,vì sao anh biết ko?...yến như là là người bạn thân nhất của tôi trong lớp,thế mà anh lại dám đeo đuổi.Dĩ nhiên là tôi không có quyền ngăn cấm anh,vì đây là quyền cá nhân mà.Mà anh nghĩ chuyện này hợp lý chứ!...nếu anh cũng có một người bạn vs tư cách là bạn than ..thì anh có cảm thấy khó chịu không khi người đó lại chơi thân hơn(dành tình cảm nhiều hơn) vs người khác..huống hồ anh mún làm bạn trai của cô ấy.Nếu anh là tôi anh cũng k tránh khỏi suy nghĩ “cá nhân” như vậy đâu.Xong thời gian ấy tôi cũng đối xử vs anh bình thường.Thậm chí khi anh qua ngồi kế tôi thì sao,tôi nhiều lần động viên anh,khuyến khích anh học tập nữa là…

Rùi tới cái ngày anh chia tay vs yến như,tôi có chia bùn cùng cô ấy và tôi cũng cảm thấy nhẹ nhõm cùng cô ấy,vì tôi biết nếu tiếp tục quen anh,như cũng k hạnh phúc gì???(tôi không so sánh anh vs tôi nhá).Và rùi tôi thật sự thất vọng và bắt đầu ghét anh khi biết được anh đã lên một kế hoạch tình cảm thật “đê tiện” đối vs cô bạn thân, yêu quý của tôi.Cô bạn tôi quá ngây thơ trong tình củm đúng ko,tôi đứng ngoài nhưng k giúp được gì,tôi hận mình lắm.Thêm một chuyện nửa,anh đã xẻo cho tôi một vết thương khá nặng,mà đến bây giờ nghĩ lại tôi cũng còn đau,xong cũng cám ơn anh vì nhờ anh tôi cũng có thêm nữa một bài học nhớ đời.

Lại chuyện đời xưa, nhưng anh chỉ kể đúng đoạn đầu thôi. Đoạn sau là lọt vào cái "trò chơi" của tôi rồi, nên anh dù chứng kiến mọi chuyện đấy, nhưng cũng như nước đổ lá môn, anh còn lâu và còn lâu mới hiểu đc Smile, chính YN cũng sẽ ko hiểu đc, bây giờ thì ko biết YN có hiểu đc ko? Smile thôi, tôi ko mong điều đó Smile.
Còn cái kế hoạch "đê tiện" của tôi Smile, mỗi lần nghe bạn nào nhắc lại tới cái kế hoạch "đê tiện" ấy của tôi, tôi đều mắc cười Smile. Lúc đó tôi thường tự cười trong bụng thế này:" Hô hô hô Bà cha nó, sao bọn này coi phim Hàn Quốc nhiều mà nó ngốc thế , vclh, thôi kệ làm ng đê tiện cũng sướng"

Những biểu hiện của anh,những chuyện anh làm,anh nói đúng,người thiệt hại nhìu nhất vẫn là anh,đúng không Chí.Anh đã “mất điểm” trong lòng tôi quá nhìu chứ đừng nói là Yến Như-người trực tiếp nhận phải nổi đau này.Thế thì anh cũng không có tư cách gì gọi như là kẻ thù của mình,cô ấy không xem anh là kẻ thù thì đã là may mắn cho anh rùi.Chính anh đã khiến tôi có một thái độ coi thường,thiếu tôn trọng anh chứ không ai hết.Anh hiểu chứ!!!Lẽ ra tôi định nói vs anh mấy chuyện này lâu rùi,xong tôi k mún nói vì tôi nghĩ ai cũng còn chút “cái tôi” của mình mà…nhưng nay tôi đã nói ra rùi đó!!!tôi cũng viết chỉ cho một mình anh đọc thui,và cũng như anh tôi cũng sẽ post lên 4rum cho mình anh đọc thui…tôi viết ra đây là những lời thật lòng của mình,cũng k phải nhằm mục đích “bơi móc” như anh đã nói đâu!
Gần đây tôi thật sự giận anh vì thái độ nóng vội,chủ quan,duy ý chí…những lời nói đùa của tôi mà anh cũng phanh phui cho được,còn bảo tôi có thái độ k tôn trọng tình yêu,so sánh tình yêu vs đồng tiền,rùi còn hạ thấp giá trị của mấy bạn nữ,nói năng lung tung…anh nói người ta như thế mà anh không xem lại mình,anh có thái độ tôn trọng tình yêu chưa,anh đã có cái nhìn khách quan chưa…

Mất điểm? Tôi vốn đã ko có ý lấy điểm với ai hết Smile. Và những ng tôi cần lấy điểm trong lớp hầu như cũng ko có, tôi cũng ko cần điểm của anh làm gì Smile. Thằng nào chơi đc với tui thì chơi, ko đc thì thôi, khỏi có lấy điểm gì ráo rồi lại đi giận hờn lôi thôi.

Tôi cho YN nhận nỗi đau Smile ? Đau gì? Đau gì là do ai đó tự làm tự đau chứ tui làm gì đâu? Tôi cược là anh ko hiểu tại sao tôi lại có thể đê tiện như thế, độc ác như thế, thậm chí nếu kể ra cho hết thì tôi còn chửi bới YN, shock cho YN khóc, ngày càng ghét tôi hơn, anh hiểu tại sao ko? Tóm lại chuyện tôi và YN thì chính YN còn chưa hiểu hết, nên anh hiểu đc cái con khỉ khô ấy Smile Smile Smile Smile, YN giờ chắc hiểu đc chút chút. Còn tôi gọi kẻ thù là tôi gọi vui đấy Smile, chưa bao giờ tui hận và coi YN là kẻ thủ cả, mặc dù hễ nc lâu tí là có cãi lộn, cần giải thích thêm gì thì PM bà Như rồi bả giải thích cho mà nghe. Smile

Ơ còn chuyện những lời nói về tình yêu của anh mà anh gọi là nói đùa thì thôi tôi xin lỗi nha, tại tôi thấy ko giống nói đùa cho lắm nên mới comment chém đinh chặt sắt Smile Khổ quá, sao này khi nào nói đùa khi nào nói thật nhớ để prefix trước nhé! Mà lúc đó tôi nói vậy là rất khách quan, rất tôn trọng tình yêu và có cơ sở thực tế đấy ạ, cái đó tôi viết theo nghĩa đen hoàn toàn đấy ko có gì khó hiểu hay hàm ý sâu xa gì đâu tìm bài mà đọc lại đi Smile

· Thật ra ban đầu tôi chỉ có ý tốt mún góp ý vs anh làm tăng tính phong phú cho dd de cac bạn còn lại tham gia lun,không ngờ thái độ anh thấy ghét quá,mà tánh tôi thấy ai thấy ghét là ko vừa gì..nhưng tôi cảm thấy mình hơi ‘lố bịch” khi đi cải lý vs anh trên mạng.Anh lúc nào cũng tỏ ra vẻ sành đời thì tôi phải lấy những cái của đời để dạy lại anh,nói cho đúng hơn là sock lại anh,trước kia mà tôi sock anh nhiu hơn thì có lẽ cục diện cũng có nhiều thay đổi rùi.Tôi biết là một người bình thường thì ai mà chẳng có điểm yếu điểm mạnh,tôi cũng đâu có đem kiến thức kinh tế hay cntt gì ra để chọi vs anh mà anh bảo nước sông kop ham nước giếng,,,tôi chi đem cho anh tấm gương ra cho anh soi thui…nếu anh cho rằng những những gì tôi nói gần đây là giáo điều,là dạy đời,là giáo sư gì gì đó….và những điều đó làm anh bực mình và khó chịu…thì anh cũng đã bắt đầu cảm nhận được sự khó chịu,bực bội của người khác đối vs anh rùi đó,anh chí à…anh cũng thế thui hà.Tôi nói thật,tôi chưa bao giờ nghĩ mình học giỏi từ khi tôi bước chân vào học cao dang.Vì vs tôi đã gọi là giỏi thì phải học đại học.Mặc dù trên thực tế những người có nhận thức cao,không ai đi so sánh sv hoc cao dang vs dai hoc,vì chúng vốn không đồng chất nên không thể so sánh được.

Anh nghĩ anh shock tôi đc hay làm tôi phải bận tâm, hoặc khiến tôi phải soi vào cái gương mà anh đưa ra Smile)? Buồn cười nhở, mấy cái lời hay ý đẹp cũng như mấy câu shock thuộc cái level "trẻ con" nhà anh đem ra nói với tôi cũng không khác gì thằng nhỏ lớp 3 ngồi dạy thằng học 12 làm toán + - x : vậy ạ Smile). Anh ra đời đc đc bao lâu, biết đc cái gì, học hỏi đc cái gì, rút kinh nghiệm đc cái gì, thì cơ bản người ta cũng biết đc bằng ấy, ai cũng vậy thôi, ko riêng gì tôi, vì nếu ko biết đc thì tất cả đã chẳng sống đc tới nay rồi. Vì vậy, tôi khuyên anh khi muốn khuyên răn ai, muốn đem "cái của đời" mà anh đã nói để dạy cho ai, thì tìm mấy đứa nhóc còn ngồi lớp 9 lớp 10 ấy mà dạy cho nó. Đừng có đem ra dạy bạn bè anh hoặc những ng khác = tuổi anh, vì họ hiểu biết về cái chuyện đời ko có thua anh đâu. Hé!?

Tặng mấy câu:
Em ghét phải vung ngòi bút, chửi
Bởi, thật lòng rất hiểu đúng sai
anh vẫn khích, buông lời chỉ dạy
khéo chi lại...trách em nặng lời

Còn cái vụ cao đẳng đại học gì đấy, hay chuyện anh cảm thấy mình học giỏi dở kiểu gì gì thì là chuyện của anh cảm thấy, và điểm này là anh tự nói tự trả lời chứ tôi vốn có đề cập so sánh gì đâu, nên tôi no comment Smile

Về vấn đề anh muốn góp ý để diễn đàn phong phú ấy, thì tôi xin nói là anh múa rìu qua mắt thợ ấy Smile. Số diễn đàn tôi từng quản lí thì hai bàn tay anh chưa đủ để đếm đâu, vì vậy tôi biết đc cần làm gì và ko cần làm gì trong 1 diễn đàn. Tôi thấy có hướng phát triển và đủ điều kiện để phát triển lên thì tôi đã làm rồi, đợi tới lượt anh góp ý chắc. Tôi nói thế anh bảo tôi nổ thì tôi chịu ko reply nữa, vì sự thật nó là như thế ý. Còn forum lớp nào của anh thì tôi ko cần biết, tôi đang nói cái forum này cơ mà, sao cứ đem web khác ra comment thế, nếu tôi cũng đem vài cái web mà tôi đã và đang phát triển ra thì sợ những web đó anh ko đủ trình để sinh hoạt chứ đừng nói là góp ý, vẫn ko tin thì nói tui dẫn link cho xem Smile

Anh bảo anh ko có chiến thắng nên lấy gì để mà ngủ quên,thì đúng là vậy mà.Người ta chiến thắng rùi mới ngủ quên(giống như Việt Nam mình á…)..còn anh chưa chiến thắng đã ngủ quên ùi.Lúc trước,anh đặt ra ván bài tình yêu,anh cứ nghĩ mình sẽ chiến thắng,xong “có ai ngờ ván bài kia đã đảo ngược tình thế”…thế thì anh còn k biết rút ra bài học cho mình nửa là.Tôi không phủ nhận trình độ cntt của anh,(vì anh vốn sinh ra trong “trứng” sẳn rùi mà)xong cứ như quan điểm của anh”tôi học được chút vốn nên tôi rêu rao”…thế thì k sớm thì muộn anh cũng như tôi nói “ngủ quên trong chiến thắng thui”…anh đừng vội nói người ta sẽ cười tôi,dốt mà bài đặt la làng…tôi thật sự không “quởn” để vào đây như anh nghĩ đâu,tui vào đây là tốn tiền mà,tôi có “quởn” cũng đâu có “quởn” mà để mình lỗ…tôi vào đây là vì lớp mình thui,lớp tui cũng có dd vậy,cũng trao đổi kt duoc vây,con nhiu dd khac nua mà…tôi đâu phải chỉ sinh hoạt trên 4rum nay k đâu anh cần gì phải tôn giá trị của cái dd minh lên…mà anh doc ki lai bai viet cua minh di,lòng vòng rùi cũng lai noi bật lên cái mà anh mún nói đó là “nhờ anh mới có dd cho tui lop minh sinh hoat” thế thui…dung hôn??

Đến khổ, anh suy nghĩ nông thế, chả biết sao để cải cách suy nghĩ cho anh đc, thôi cứ ở đó mà chờ cái ngày nào tôi ngủ quên trong chiến thắng thì tôi báo cho biết Smile.

Anh nói ván bài tình yêu gì đấy mà tôi đặt ra đã bị đảo ng tình thế? Xin lỗi anh, để tôi đính chính lại cho rõ nhé. Trong ván bài ấy thì người chiến thắng hoàn toàn chính là tôi, và tất cả những gì tôi muốn đạt được trong cái anh gọi là ván bài tình yêu ấy, đều đi theo sự sắp xếp của tôi, và người đắc ý nhất cũng là tôi. Có lẽ nói vậy anh ko hiểu đc tại sao Smile, nhưng thôi cứ nói vậy Twisted Evil

Tiếp, anh nói tôi tôn cái forum của mình lên, ặc, tôi tôn nó lên hồi nào, tôi còn chê nó là cái forum free cùi bắp đc làm = wizard ấy chứ, những cái forum thế này thì cứ mỗi 15 phút là tôi làm đc 1 cái Smile. Cái forum này đơn giản là chỗ tán nhảm, post hình, chat chit bậy bạ, đôi lúc nhớ nhung bạn bè thì vào khóc lóc chơi vậy thôi. Chẳng có gì phức tạp hết Smile. Về cái câu:"mà anh doc ki lai bai viet cua minh di,lòng vòng rùi cũng lai noi bật lên cái mà anh mún nói đó là “nhờ anh mới có dd cho tui lop minh sinh hoat” thế thui…dung hôn??" Đọc cái câu anh nói xong tui mún hỏi là anh có bị tửng tửng ko Rolling Eyes, tui nói thế bao giờ, bài tui thì tui biết éo cần phải đọc lại, tôi viết đơn giản dễ hiểu theo nghĩa đen thế, anh cứ tự suy ra rồi quy cho tôi cái ý của anh là thế nào Smile, thậm chí trc cái forum của tôi còn có wapsite của ông Hải cơ mà... TÔI NÓI LẠI CHO ÔNG ANH HIỂU, LÀM DIỄN ĐÀN FREE THẾ NÀY RẤT RẤT LÀ DỄ, THẬM CHÍ 1 ĐỨA LỚP 3 NHƯ EM GÁI TUI CŨNG LÀM ĐC NỮA LÀ... Laughing NÊN ĐỐI VỚI TUI, LÀM 1 CÁI DIỄN ĐÀN THẾ NÀY CHẢ CÓ GÌ LÀ QUAN TRỌNG HAY KHÓ KHĂN ĐẾN NỖI TUI PHẢI TỰ HÀO HẾT Rolling Eyes, LOLZ, CÓ CÁI DIỄN ĐÀN FREE CỎN CON MÀ CỨ ĐEM RA NÓI MÃI... GIỜ THÌ HIỂU CHƯA... LÀM CÁI DIỄN ĐÀN THẾ NÀY CHẢ LÀ CÁI MÓNG TAY GÌ HẾT ĐỂ TUI PHẢI KỂ CÔNG CẢ ÔNG ANH Ạ Laughing

· Công bằng mà nói giữa tôi và anh,chưa thể so sánh được,vì bây giờ mà có đánh giá,cũng chỉ là đánh giá về mặt biểu hiện và mặt lượng thui,còn về mặt chất ai hơn ai?ai thua ai? Thì chưa nói được!Ai mà khách quan thì có thể đánh giá được biểu hiện của anh và biểu hiên của tôi thui.Chúng ta đừng tranh hơn thua nữa,tranh cãi cho mấy cũng chỉ là lý thuyết thui,vả lại tui học văn cũng ko giỏi,nên phương pháp luận tôi cần phải học nhiều lắm.Đúng như anh nói càng học thì càng ngu thui,càng thấy mình k bang ai thui,xong khi chung ta nhin thay duoc dieu do cung là luc ta tich luy cho minh một chất mới rùi đó!!!

Ôi dào chất với chả lượng Razz , cái chất bên trong đã hide rồi, thì cái biểu hiện bên ngoài lại có ngàn lẻ một cách thay đổi, change so fast nữa kìa, nói làm mẹ gì chất với lượng, fake thế éo nào chả đc. Nên tôi vốn ko muốn so sánh gì với anh hết, anh khơi màu tự biên tự diễn đấy thôi. Tới chừng gom lại thằng nào hơn thằng nào tự biết, cũng chẳng cần ai ở ngoài đánh giá khách quan hay chủ quan gì cả. Vì như là chân lí: Dù sao trái đất vẫn quay, người khác nói nó vuông nó méo thế nào, thì nó vẫn tròn vẫn quay thôi... Cho nên anh ko cần phải già mồm nữa, anh nói thế nào thì cái sự thật nó vẫn là như thế, còn anh có đủ sáng suốt nhận ra cái masked truth hay không là do anh. Còn thích cãi nữa thì đào mồ Copernic với Galileo Galilei mà cãi với tôi nhé.

p/s: Anh sao hay đem những cái ko cần thiết nói và tôi kô mún nói ra rồi so sánh vậy Laughing, tôi chẳng có hứng thú gì để mà so sánh công bằng công lí gì với anh hết. ĐỪNG CÓ TỰ BIÊN TỰ DIỄN NỮA Shocked

XONG RỒI ĐẤY, TÔI CHỈ REPLY ĐỂ VỪA LÒNG CÁI TRÒ CHƠI HỎI XOÁY ĐÁP XOAY CỦA ANH THÔI, MỤC ĐÍCH LÀ ĐỂ CÓ ĐIỂM NÀO KHÚC MẮC THÌ MONG ANH HIỂU THÊM, CÒN CÁI ĐIỂM NÀO MÀ TÔI ĐÃ RẤT SURE TRONG BÀI RỒI MÀ ANH KO HIỂU ĐC NỮA THÌ TÔI ĐÀNH BÓ TAY VẬY....OK? NẾU CÓ GÌ MUỐN NÓI NỮA THÌ NÓI LUÔN ĐI TUI GIẢI THÍCH LUÔN. NHƯNG NÓI NGẮN THÔI, ĐỪNG CÓ LÂM LI BI ĐÁT RỒI KỂ CHUYỆN TÌNH CẢM CỔ TÍCH QUÁ, VỪA MẤT LOGIC VỪA BẮT TÔI PHẢI NÓI DÔNG DÀI CHO XỨNG VỚI ANH Laughing

THẾ NHÉ!!! NẾU MUỐN KẾT THÚC THÌ THÔI KO CẦN REPLY, CÒN NẾU CÓ GÌ CHƯA HẢ HÊ THÌ CỨ NÓI, CHỬI BỚI SỐC LỌ GÌ CŨNG ĐC. BẠN BÈ CÀNG TRANH LUẬN CÀNG HIỂU THÊM CHUYỆN TÔI KO PHIỀN ĐÂU Laughing

HAVE FUN!!!!!

Đoạn thơ cuối bài đầy tình cảm nhé:

Thẩn thơ thơ thẩn chốn dọc ngang
Múa bậy vài đường đã vẻ vang?
Thân cò lặng lội nơi quãng vắng
Kiếp chuột còn mò khúc xếch xang
Mở mắt nhìn đời kiêu thiên hạ
Khép mặt xem trò ngạo trần gian
Cứ tưởng là hay vang vang tiếng
Xem rồi liếc lại ối ối phiền Laughing

Thi trung hữu độc, Văn trung hữu chiến. Các hạ thứ lỗi nhé, gì chứ chơi trò nói dóc văn chương thì tớ rất thích

Chú thích: đọc cả bài này của tôi theo nghĩa đen nhé, khỏi hàm ý hay suy luận gì sâu xa hết, vclh Smile , phải nhắc kẻo lại suy diễn lung tung, bắt cầu đến nơi vô định rồi chứng minh ngược các thứ ko tồn tại Laughing
Oni-chan
Oni-chan
Administrator
Administrator

Nam Sagittarius

Monkey Khỉ

Bài gửi by ALOALU_AYDAUROI Sat Oct 22, 2011 8:22 am

nhuc dau wa

dung cai nhau nua

ai cung co nhung li le va bao ve luan diem cua minh ca

dung tren cương vị là "monitor" toi ko muon cac ban cai nhau nua

ok""""""""""""""
ALOALU_AYDAUROI
ALOALU_AYDAUROI
Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự

Bài gửi by npt_hce Sat Oct 22, 2011 9:42 am

anh gioi that day...toi so anh chi rui...dung la ko ho danh...ko ho danh con trai thay Truc Lam....anh wả k lam"xau ho gia môn"....
um...anh rat gioi,anh da chien thang trong tinh iu bang chien luoc "de tien" do,thay mat a6 chuc mung anh lan nua...."đạo diễn" à...!toi that su nguong mo anh vi anh da doi xu vs ban gai that "bỉ ổi"...mà lòng thì vui sướng như nguoi chien thang!!!(noi tinh ben trong,toi ko biet gi,chi co "đạo diễn",mới biết,giờ biết cũng chẳng lam duoc j)...
va cung cam on bai tho cua anh tang nha,anh sang tac hay lam,cu nhu la nhan vat chinh trong bai tho ay,bai tho toat len phong cach cua tac gia....tho hay tho hay!
neu anh cu la anh nhu vay,,,,thi xin lỗi anh truoc,suot doi anh cung chang co duoc mot nguoi "ban than" nào đúng với 2 chữ "bạn thân" đâu(k tin anh hay kiem tra lai nhung nguoi ban quanh anh xem..ho than vs anh có phải là vỉ anh k???.).noi chi la "cai tinh yeu" mà anh dang cố ra vẻ tôn trọng...(khi nao anh co ban gai moi,roi ke ho co ta nghe chuyen thoi pho thong cua anh,co ta se ung hộ anh het minh á)
chào anh,toi se ko rep lai anh lan nua dau...và anh cứ mặc nhiên mà khóa tai khoan cua toi lai neu anh thay thich...vi toi biet con nguoi anh von thic cai gi thi lam cai ay,,,vi sao..vì."ai co tien thi nguoi do co quyen thui.."
npt_hce
npt_hce
Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự

Bài gửi by npt_hce Sat Oct 22, 2011 9:45 am

xl lop truong!!!
npt_hce
npt_hce
Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự

Bài gửi by Oni-chan Sat Oct 22, 2011 10:50 am

npt_hce đã viết:anh gioi that day...toi so anh chi rui...dung la ko ho danh...ko ho danh con trai thay Truc Lam....anh wả k lam"xau ho gia môn"....
um...anh rat gioi,anh da chien thang trong tinh iu bang chien luoc "de tien" do,thay mat a6 chuc mung anh lan nua...."đạo diễn" à...!toi that su nguong mo anh vi anh da doi xu vs ban gai that "bỉ ổi"...mà lòng thì vui sướng như nguoi chien thang!!!(noi tinh ben trong,toi ko biet gi,chi co "đạo diễn",mới biết,giờ biết cũng chẳng lam duoc j)...
va cung cam on bai tho cua anh tang nha,anh sang tac hay lam,cu nhu la nhan vat chinh trong bai tho ay,bai tho toat len phong cach cua tac gia....tho hay tho hay!
neu anh cu la anh nhu vay,,,,thi xin lỗi anh truoc,suot doi anh cung chang co duoc mot nguoi "ban than" nào đúng với 2 chữ "bạn thân" đâu(k tin anh hay kiem tra lai nhung nguoi ban quanh anh xem..ho than vs anh có phải là vỉ anh k???.).noi chi la "cai tinh yeu" mà anh dang cố ra vẻ tôn trọng...(khi nao anh co ban gai moi,roi ke ho co ta nghe chuyen thoi pho thong cua anh,co ta se ung hộ anh het minh á)
chào anh,toi se ko rep lai anh lan nua dau...và anh cứ mặc nhiên mà khóa tai khoan cua toi lai neu anh thay thich...vi toi biet con nguoi anh von thic cai gi thi lam cai ay,,,vi sao..vì."ai co tien thi nguoi do co quyen thui.."

Cảm ơn Cảm ơn Yeah Very Happy . Anh cảm thấy sợ đc ~ con ng như tui thì anh sẽ tránh đc nhiều phiền phức trong cuộc sống đấy! Điều đó tốt thôi.

Smile Giờ lại nói chuyện kiểu giận hờn vu vơ Laughing, tôi đang nói chuyện phân tích rất logic, rất chân thành và rất văn chương cho vừa với ng tài như anh đó chứ Laughing.

Còn việc cái "trò bỉ ổi" của tôi mà anh nói, thì anh cứ thoải mái mà chửi, vài 3 năm nữa, ráng mà đọc sách vở thêm vào, ít nhất cũng thuộc đc binh pháp tôn tử, thì sẽ hiểu đc Smile. Tui tất nhiên là vui sướng rồi, vì tôi đạt đc mục đích của mình trong chuyện đó, và xin nhắc lại, tôi ko phải "NHƯ NGƯỜI CHIẾN THẮNG" mà tôi "LÀ NGƯỜI CHIẾN THẮNG", LÀ chứ ko phải NHƯ. Vì sao thì chỉ có 2 người "rưỡi" hiểu mà thôi Very Happy. Mà chính anh cũng đã nhận là nội tình bên trong anh ko biết gì, thì anh đừng có già mồm nói nhiều cái chuyện đó! Ok guy?

Cảm ơn vì đã khen thơ tui, thơ sáng tác ra ko mang phong cách tác giả chứ mang phong cách thằng đọc à? Xin lỗi, phong cách giống tác giả, nhưng nội dung là giống với người đọc đấy. lol!

Ủa, còn chuyện bạn bè tui, anh biết đc cái cm gì mà anh comment? Khỏi nói đâu xa, trong lớp mình thôi, tụi thằng Hùng, thằng Tú, thằng Phương móm, chơi với tui tính ra hơn 4 năm nay từ dưới quê lên tới thành thị, vậy ý anh nói nó chơi với tui ko phải vì tui thì vì cái gì, bọn nó nghe đc là anh mệt mình anh đấy, anh liệu giải thích cho rõ đi nhé! Nói năng vớ vẩn! Đi guốc trong bụng tôi chắc? pirat Anh càng nói anh càng thể hiện cái ngu ngơ thiếu hiểu biết về ng khác mà lại thích đi bình luận.

Bạn gái mới từ lúc lên thành có rồi, kể trc khi anh bảo ấy chứ bounce , ai cũng gà như anh chắc?

Khoá nick anh làm gì? Anh là mem a6 thì anh có quyền làm mọi thứ anh thích ở đây, tôi cũng đã nói nếu ko phải là anh mà là thằng bá dơ nào thì tôi đã khoá rồi, tính ra tôi rất tôn trọng anh đấy, anh ko hiểu ý tôi mà cứ nói chuyện kiểu hờn dỗi thế nhi? Với lại dạo này tui stress dữ lắm, ngồi reply với anh cho nó thư giãn. Mà tôi vẫn nói chuyện đàng hoàng lại đầy thiện ý cho vừa lòng anh, chẳng qua anh giận hờn vu vơ thôi nhé Basketball rõ chán.

Được sửa bởi <Aka > ゆうき くれない~ ngày Sat Oct 22, 2011 11:00 am; sửa lần 2.
Oni-chan
Oni-chan
Administrator
Administrator

Nam Sagittarius

Monkey Khỉ

Bài gửi by Oni-chan Sat Oct 22, 2011 10:52 am

Oh sorry lớp trưởng! Tui chỉ tranh luận thôi nghen, hok có ghét gì ai hết. Còn có ai đó giận hờn là tại ng ta nghen.
Oni-chan
Oni-chan
Administrator
Administrator

Nam Sagittarius

Monkey Khỉ

Bài gửi by ALOALU_AYDAUROI Sat Oct 22, 2011 9:13 pm

co phai lop chung ta la 1 lop "mang tieng" la doan ket ko::::::

that su ma noi .ban be thi phai gay lon nhau.nhung vai nam nua cac ban se nghi lai va tu cuoi 1 minh .trong minh giong tre con wa

hih

"hay nhin doi bang doi mat iu thuong

quynh-tái bút
ALOALU_AYDAUROI
ALOALU_AYDAUROI
Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự

Bài gửi by chandai Mon Oct 24, 2011 10:25 am

lớp trưởng nói chuyện "mít đặc" quá di!!!!!!!!!!!!!
bài đặt monitor ko hỉu quần què j ak
người ta cãi kệ đi xen vô làm j, nhiều chuyện pà cố zạ
cãi thoải mái đi pà kon
zậy diễn đàn mới xôm

giờ này mà còn đoàn kết mới bịnh nặng giữ ak

mấy người thay đổi hết rùi thì còn nòi j tới axit
dĩ vãng rùi

No No
chandai
chandai
Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự

Nữ Pisces

Monkey Khỉ

Bài gửi by chandai Mon Oct 24, 2011 10:37 am

còn dc bao nhiêu người dc như ngày xưa nhỉ?
đáng chán!!!!!!!!!!
1 môi trường mới
một lối sống thực dụng
đả làm thay đổi tất cả rùi đã làm 1 con người bị dánh mất mình
ah ko phải nói là 1 số ngươi mới đúng
chandai
chandai
Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự

Nữ Pisces

Monkey Khỉ

Bài gửi by Anhsaotinhyeu Mon Oct 24, 2011 10:47 am

Ẹc.mày nói chuyện nghe thấy ghét wa tủm ui.
Q k xen vo chang le cu de cai vay hoai ha?
confused confused
Anhsaotinhyeu
Anhsaotinhyeu
Second Hand =))

Nữ Tổng số bài gửi : 118
Reputation ( Đánh Giá Bài Viết ) : 210

Bài gửi by chandai Mon Oct 24, 2011 12:34 pm

'lam j thay get, t thay sao n0j z, ko cho tuj no caj ruj kag l0n chuyen h0n nua ah
chandai
chandai
Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự

Nữ Pisces

Monkey Khỉ

Bài gửi by Anhsaotinhyeu Mon Oct 24, 2011 5:54 pm

thi t cung noi sao noi vay thui.ma thui cung xong ui, dung noi toi nua!!! Very Happy Very Happy
Anhsaotinhyeu
Anhsaotinhyeu
Second Hand =))

Nữ Tổng số bài gửi : 118
Reputation ( Đánh Giá Bài Viết ) : 210

Bài gửi by ALOALU_AYDAUROI Wed Oct 26, 2011 8:22 am

hom ray tao ko len dd

me ba ko noi sao dc

kai lop như nồi cháo heo ha gi

noi thi y kien rieng kon ai sao ke ho

lien wan gi